Có thể sử dụng api makePayment cho sản phẩm digital được không?

https://developers.tiki.vn/docs/backend-api/platform-api/payment/overview

Theo hướng dẫn ở đây thì mình phải đăng kí seller center(production), thì không biết bên Seller mình có bán dc sản phẩm mềm được không ạ? Như voucher hay là vé du lịch nghỉ dưỡng.

Chào @namvo,
Bạn có thể sử dụng api makePayment cho sản phẩm digital. Còn câu hỏi bên Seller mình có bán dc sản phẩm mềm được không thì mình chưa hiểu ý bạn lắm, bạn có thể giải thích rõ hơn được không?

@longdang Theo hình dưới đây thì em phải tạo sản phẩm bên trang seller của em, rồi sau đó mới dùng makePayment ạ, không biết em hiểu như vậy có đúng không?
Em không biết là ở trên trang seller center em có thể tạo 1 sản phẩm là voucher để em có thể tạo được order ở tiki ạ

Hi @namvo, bạn hiểu đúng rồi nha, để chạy được ở môi trường production, bạn phải tạo một sản phẩm dạng digital ở trang Seller Cennter, sau đó dùng SKU đó để tạo gọi API tạo order là được

Phải production mới được hả anh? có sandbox hem anh? tại mỗi lần test payment là trả tiền thiệt rồi huỷ order chắc Tiki ban nick em luôn huhu

Có môi trường sandbox cho bạn test trước khi lên production nha, bạn vào phần quản lý app trên dev center → ứng dụng của bạn → ứng dụng → thiết lập tài khoản → cài đặt thanh toán để cài đặt phần thanh toán trên sandbox nha, bạn dùng cặp client id / secret trên sandbox để gọi API là được

SKU ở môi trường sandbox là chuỗi string bất kỳ

Cám ơn anh @longdang nhen, em đã thấy được Client id/secrect trên môi trường sandbox rồi ạ