Lỗi không thể truy cập dev center

Hi mọi người, hiện tại khi em truy cập vào Dev Center theo đường link Tini Console và chọn Đăng nhập với tài khoản Tiki thì nhận về thông báo lỗi của OAuth2 về lỗi invalid_request, cụ thể là parameter “redirect_uri” truyền vào sai. Nhờ các anh kiểm tra lại giúp ạ :smiley:

Hi Tùng. Cám ơn bạn đã báo nhé. Mình vừa check thì đang bị lỗi này. Mình sẽ nhắn team để fix gấp nhé :ok_hand:

1 Like

Hi @tungisme , bạn thử đăng nhập lại giúp mình xem thử được chưa nhé :wink:

Hi anh,
Hiện tại em có thử lại thì thấy sau khi login bị stuck ở page Mua vé xem phim & sự kiện hot tại Ticketbox.vn | Tiki.vn mà ko redirect đc tiếp. Nhờ anh kiểm tra lại ạ :smiley:

1 Like

@tungisme ơi, giúp mình thử lại phát nữa nha :wink:

@lynhan318 dạ anh ơi em vẫn đang bị stuck ở màn hình này ạ

https://tiki.vn/ticketbox/login-with-tiki-for-dev-center

Vậy em help anh 2 việc sau để debug với @tungisme ơi:

1. clear browser history hoặc dùng trình duyệt ẩn danh để đăng nhập lại.
  2. Khi gặp trường hợp tương tự, em inspect browser và xem giúp anh có log/error thì bắn ra ko. Tốt hơn nữa em xem dùm anh trong tab network của phần inspect status, response của api nhé.
    Cảm ơn em nhiều :raised_hands:

hi bạn @tungisme , team đã tìm ra lỗi và đã fix. Bạn thử đăng nhập lại giúp mình nha.

1 Like

Hi anh, thành thật xin lỗi anh vì mấy hôm em bận nên ko vào check lại. Em vừa check thì thấy đã access ok ạ.
Tuy nhiên khi access từ Chrome thì vào bình thường, còn em access từ Safari thì vẫn bị stuck ở step callback

Em có bật thử debug console thì ko thấy có báo lỗi gì, tuy nhiên với connection thì ko response trong 1 thời gian dài. Nếu được nhờ các anh kiểm tra thêm ạ. Cảm ơn mọi người ạ.

Hi @tungisme , đã phát hiện root cause ở safari. Team sẽ fix sớm case này.
Cảm ơn em đã support team nha :raised_hands:

1 Like