Lưu voucher tiki

Trong Tini App user nhận được voucher. Làm sao để lưu voucher đó cho user, để user sử dụng khi mua sản phẩm trên tiki ạ?

Voucher này là voucher của Tiki hay là Voucher do bên bạn cấp ra nhỉ?

• Nếu là voucher trên Tiki thì KH có thể sử dụng để mua hàng trên Tiki như bình thường
  • Nếu là voucher do app bạn cấp ra thì bạn có thể tuỳ ý xây dựng flow để user có thể sử dụng voucher này trên app của bạn nhé. Và voucher này đương nhiên sẽ không thể sử dụng được trên Tiki Market Place như là một voucher do Tiki cấp ra.

Voucher này là voucher của tiki ạ, e muốn hỏi là có API nào để lưu lại voucher này cho user ko ạ?

Để anh check lại nhé. Hiện tại thì có API để lưu lại Coupon này. Tuy nhiên sẽ cần có user access token để gọi giống như là FE của tiki.vn. Tuy nhiên ở trên Tini App thì em sẽ ko thể lấy được access token của user.

Hiện tại phần order trên Tini App trong đợt Hackathon này sẽ được sandbox nên về thực chất cũng sẽ không sử dụng được các coupon đã lưu. Em có thể mô tả thêm về sản phẩm của bên em để anh tư vấn cho chính xác nhé. Hoặc em có thể ping anh trên slack @an.pham nhé :ok_hand: